ਨਸ਼ਿਆਂ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਜਾਗਰੂਕਤਾ ਲਈ ਕਰਵਾਇਆ ਗਿਆ ਨਾਟਕ

ਲੁਧਿਆਣਾ (ਪ੍ਰੀਤੀ ਸ਼ਰਮਾ ) 11 ਅਗਸਤ , ਸਮਾਜ ਸੇਵੀ ਸੰਸ੍ਥਾ ਹੇਲ੍ਪਿੰਗ ਹੇਂਡ੍ਸ ਕ੍ਲਬ ਦੁਆਰਾ ਸ੍ਕੂਲੀ ਬਚਿਆਂ ਨੂੰ ਨਸ਼ੇ ਤੋ ਦੂਰ ਰਖਨ ਦੇ ਮਕਸਦ ਨਾਲ ਇਕ ਨਾਟਕ ਏਸ.ਡੀ.ਪੀ. ਸੀਨਿਅਰ ਸਕੇਂਡਰੀ ਸ੍ਕੂਲ , ਬਸ੍ਤੀ ਜੋਧੇਵਾਲ ਵਿਖੇ ਕਰਵਾਇਆ ਗਿਆ । ਸ੍ਕੂਲ ਵਿਚ ਇਸ ਸਾਮਾਜਿਕ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਦਾ ਆਯੋਜਨ ਸ੍ਕੂਲ ਪ੍ਰਬੰਧਕ ਕਮੇਟੀ ਦੇ ਚੇਅਰਮੈਨ ਸ਼੍ਰੀ ਬਲਰਾਜ ਕੁਮਾਰ ਭਸੀਨ ਕੀ ਅਗਵਾਹੀ ਹੇਠ ਕਰਵਾਇਆ ਗਿਆ , ਜਿਹਨਾਂ ਦਾ ਮਕਸਦ ਬਚਿਆਂ ਨੂੰ ਨਸ਼ਿਆਂ ਤੋਂ ਦੂਰ ਰਖਨਾ ਹੈ । ਇਸ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਵਿਚ ਸੰਸਥਾ ਦੇ ਯੁਵਾ ਵਿੰਗ ਦੇ ਬਚਿਆਂ ਨੇ ਇਕ ਸਿਖਿਆ ਰੁਪੀ ਨਾਟਕ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਓਹਨਾਂ ਨੇ ਸਭ ਨੂੰ ਜਾਗਰੂਕ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਡਰਾਮੇ ਦੇ ਮਾਧਿਅਮ ਵਲੋਂ ਇਹ ਸਮੱਝਾਇਆ ਕਿ ਨਸ਼ਾ ਜਵਾਨੀ ਵਿੱਚ ਫ਼ੈਸ਼ਨ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਦਾ ਅੰਤ ਇੰਸਾਨ ਦੀ ਮੌਤ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਇਹ ਵੀ ਵਿਖਾਇਆ ਗਿਆ ਕਿ ਨਸ਼ਾ ਕਰਣ ਵਾਲਾ ਵਿਅਕਤੀ ਆਪਣੇ ਆਪ ਤਾਂ ਮਰਦਾ ਹੀ ਹੈ ਅਤੇ ਉਕਤ ਵਿਅਕਤੀ ਖੂਨ ਦਾਨ ਵੀ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦਾ , ਇਸ ਅਣਹੋਂਦ ਦੇ ਕਾਰਨ ਲੋੜ ਪੈਣ ਉੱਤੇ ਉਹ ਆਪਣੇ ਪਰਵਾਰਿਕ ਮੈਬਰਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਖੂਨ ਨਹੀਂ ਦੇ ਸਕਦੇ ਜਿਸਦੇ ਨਾਲ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਜੀਵਨ ਵੀ ਖਤਰੇ ਵਿੱਚ ਪੈ ਸਕਦਾ ਹੈ । ਨਾਟਕ ਰੂਪਾਂਤਰ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਬਚਿਆਂ ਦੇ ਮਾਪਿਆਂ ਨੂੰ ਜਾਗਰੂਕ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਕਿ ਆਪਣੇ ਬਚਿਆਂ ਦੀ ਦਿਨ ਚਰਿਆ ਅਤੇ ਆਦਤਾਂ ਉੱਤੇ ਧਿਆਨ ਦਿਓ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਇਸ ਨਸ਼ੇ ਰੂਪੀ ਦਲਦਲ ਵਲੋਂ ਬਚਾਇਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ । ਨਾਟਕ ਦੇ ਬਾਦ ਸਕੂਲ ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲ ਇੰਦੁ ਖੁਰਾਨਾ ਅਤੇ ਸੰਸਥਾ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਰਮਣ ਗੋਇਲ ਨੇ ਸੰਯੁਕਤ ਰੂਪ ਨਾਲ ਸਾਰੇ ਬੱਚੀਆਂ ਨੂੰ ਇਹ ਸਹੁੰ ਦਿਲਵਾਈ ਕੀ ਉਹ ਆਪਣੇ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਕਦੇ ਵੀ ਨਸ਼ਿਆਂ ਦਾ ਸੇਵਨ ਨਹੀਂ ਕਰਣਗੇ ਅਤੇ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਇਸ ਤੋਂ ਦੂਰ ਰਹਿਣ ਲਈ ਜਾਗਰੂਕ ਕਰਣਗੇ । ਇਸ ਨਾਟਕ ਨੂੰ ਕਰਣ ਵਿੱਚ ਹੇਲਪਿੰਗ ਹੇਂਡਸ ਕਲੱਬ ਦੇ ਜਵਾਨ ਵਿੰਗ ਵਲੋਂ ਹਰਸਿਮਰਨ , ਭਵਿਕ , ਕੁਨਾਲ , ਜੈ ਕ੍ਰਿਸ਼ਣ , ਅੰਕਿਤ , ਰਾਜਨ , ਤੁਸ਼ਾਰ , ਜੂਹੀ , ਡਿੰਕੀ , ਮਾਨਸੀ , ਮੁਸਕਾਨ , ਕਨਿਕਾ , ਕਰੀਨਾ , ਵੇਦ , ਅਨਮੋਲ , ਮਹਿਕ , ਗੁਰਪ੍ਰੀਤ , ਈਸ਼ਾ , ਨਨੰਦਿਨੀ ਆਦਿ ਨੇ ਆਪਣਾ ਸਹਿਯੋਗ ਦਿੱਤਾ ।

Geef een reactie

Het e-mailadres wordt niet gepubliceerd. Vereiste velden zijn gemarkeerd met *