ਰਸੋਈ ਵਿ¤ਚ ਚਾਹ ਬਣਾ ਰਹੀ ਭਤੀਜੀ ਉ¤ਤੇ ਚਾਚਾ ਨੇ ਸੁ¤ਟਿਆ ਏਸਿਡ, 20 ਫ਼ੀਸਦੀ ਝੁਲਸੀ


-ਭੱਜ ਰਹੇ ਚਾਚਾ ਨੂੰ ਮੁਹੱਲੇ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਫੜਕੇ ਕੀਤਾ ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਹਵਾਲੇ
-ਵੀਰਵਾਰ ਦੀ ਦੁਪਹਿਰ ਦੀ ਘਟਨਾ
ਕਪੂਰਥਲਾ, 8 ਫਰਵਰੀ, ਇੰਦਰਜੀਤ ਸਿੰਘ
ਰਸੋਈ ਵਿ¤ਚ ਚਾਹ ਬਣਾ ਰਹੀ ਨਬਾਲਿਗ ਭਤੀਜੀ ਉ¤ਤੇ ਚਾਚਾ ਨੇ ਏਸਿਡ ਪਾ ਦਿ¤ਤਾ । ਜਿਸ ਨਾਲ ਨਬਾਲਿਗ ਬੁਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਝੁਲਸ ਗਈ । ਜਿਸਨੂੰ ਗੁਆਂਢ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਇਲਾਜ ਲਈ ਸਿਵਲ ਹਸਪਤਾਲ ਭਰਤੀ ਕਰਾਇਆ ਹੈ । ਏਸਿਡ ਪਾਉਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਭੱਜ ਰਹੇ ਆਰੋਪੀ ਚਾਚਾ ਨੂੰ ਮੁਹੱਲੇ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਪਿ¤ਛਾ ਕਰਕੇ ਫੜ ਲਿਆ ਅਤੇ ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਹਵਾਲੇ ਕਰ ਦਿ¤ਤਾ । ਥਾਨਾ ਸਿਟੀ ਦੀ ਪੁਲਿਸ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਜਾਂਚ ਵਿ¤ਚ ਜੁ¤ਟ ਗਈ ਹੈ ਅਤੇ ਆਰੋਪੀ ਨੂੰ ਥਾਨਾ ਸਿਟੀ ਦੀ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਹਿਰਾਸਤ ਵਿ¤ਚ ਲੈ ਕੇ ਅਗਲੀ ਕਾਰਵਾਈ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿ¤ਤੀ ਹੈ ।
ਸਿਵਲ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿ¤ਚ ਇਲਾਜ ਅਧੀਨ 16 ਸਾਲ ਦਾ ਕੋਮਲਪ੍ਰੀਤ ਕੌਰ ਪੁੱਤਰੀ ਕੁਲਦੀਪ ਸਿੰਘ ਨਿਵਾਸੀ ਠਾਕਰ ਨਗਰ ਗਲੀ ਨੰ- 4 ਨਜਦੀਕ ਔਜਲਾ ਫਾਟਕ ਦੀ ਮਾਤਾ ਮਨਜੀਤ ਕੌਰ ਨੇ ਦ¤ਸਿਆ ਕਿ ਉਹ ਆਪਣੇ ਘਰ ਉ¤ਤੇ ਇਕ¤ਲੀ ਸੀ ਅਤੇ ਉਸਦੀ ਧੀ ਬਾਰਹਵੀਂ ਜਮਾਤ ਦੀ ਵਿਦਿਆਰਥਣ ਹੈਂ ਅਤੇ ਸਕੂਲ ਗਈ ਹੋਈ ਸੀ । ਕਰੀਬ ਇ¤ਕ ਵਜੇ ਉਸਦੇ ਪਤੀ ਦੇ ਮਾਮੇ ਦਾ ਲੜਕਾ ਉਸਦਾ 37 ਸਾਲ ਦਾ ਦਿਉਰ ਹਰਦੀਸ਼ ਸਿੰਘ ਉਰਫ ਦੀਸ਼ਾ ਪੁ¤ਤਰ ਅਜੀਤ ਸਿੰਘ ਨਿਵਾਸੀ ਪਿੰਡ ਤਨੌਲੀ ਜਿਲਾ ਹੋਸ਼ਿਆਰਪੁਰ ਆਇਆ ਅਤੇ ਦਰਵਾਜਾ ਖੜਕਾਉਣ ਲਗਾ । ਪਰ ਉਸਨੇ ਘਰ ਵਿਚ ਇਕ¤ਲੀ ਹੋਣ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਕਰਕੇਂ ਦਰਵਾਜਾ ਨਹੀਂ ਖੋਲਿਆ । ਵਾਰ – ਵਾਰ ਖੜਕਾਉਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਉਸਨੇ ਦਰਵਾਜਾ ਖੋਲ ਦਿ¤ਤਾ ਤਾਂ ਉਸਦੇ ਹੱਥਾਂ ਵਿ¤ਚ ਇ¤ਕ ਬੈਗ ਸੀ ਅਤੇ ਅੰਦਰ ਆਕੇ ਬੈਠ ਗਿਆ ਅਤੇ ਚਾਹ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਕਹਿਣ ਲਗਾ , ਲੇਕਿਨ ਉਹ ਉਸਨੂੰ ਬਹਾਨੇ ਨਾਲ ਵਾਪਸ ਭੇਜਣਾ ਚਾਹੁੰਦੀ ਸੀ ਕਿ ਇਨ੍ਹੇ ਵਿ¤ਚ ਉਸਦੀ ਧੀ ਕੋਮਲਪ੍ਰੀਤ ਸਕੂਲ ਤੋ ਆ ਗਈ । ਹਰਦੀਸ਼ ਦੇ ਵਾਰ – ਵਾਰ ਚਾਹ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਕਹਿਣ ਉ¤ਤੇ ਉਸਨੇ ਧੀ ਨੂੰ ਕਿਚਨ ਵਿ¤ਚ ਜਾਕੇ ਚਾਹ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਕਿਹਾ ਅਤੇ ਇਨ੍ਹੇ ਵਿ¤ਚ ਹਰਦੀਸ਼ ਨੇ ਪਾਣੀ ਮੰਗ ਲਿਆ । ਉਸਨੇ ਪਾਣੀ ਦਾ ਗਲਾਸ ਦੇ ਦਿ¤ਤਾ ਤਾਂ ਕੁ¤ਝ ਦੇਰ ਬਾਅਦ ਉਸਨੇ ਲੂਣ ਮੰਗਿਆ । ਲੂਣ ਦੇਕੇ ਉਹ ਵੀ ਆਪਣੀ ਧੀ ਦੇ ਕੋਲ ਕਿਚਨ ਵਿ¤ਚ ਆ ਗਈ । ਫਿਰ ਹਰਦੀਸ਼ ਲੂਣ ਗਿਲਾਸ਼ ਵਿ¤ਚ ਪਾਕੇ ਉਸਨੂੰ ਮਿਲਾਉਣ ਲਗਾ ਅਤੇ ਬੈਗ ਵਿਚੋ ਏਸਿਡ ਕ¤ਢਕੇ ਉਸਨੇ ਗਲਾਸ ਵਿ¤ਚ ਪਾਇਆ ਅਤੇ ਇ¤ਕਦਮ ਨਾਲ ਕਿਚਨ ਦੇ ਕੋਲ ਆਕੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਵੱਲ ਸੁੱਟ ਦਿ¤ਤਾ ਜੋਕਿ ਉਸਦੀ ਧੀ ਦੇ ਚਿਹਰੇ ਉ¤ਤੇ ਡਿ¤ਗ ਗਿਆ । ਜਿਸਦੇ ਨਾਲ ਉਹ ਝੁਲਸ ਗਈ ਅਤੇ ਚੀਕਣ ਲ¤ਗ ਪਈ । ਕਿਚਨ ਵਿ¤ਚ ਅ¤ਗ ਲ¤ਗ ਗਈ ਅਤੇ ਜਲਨ ਦੇ ਮਾਰੇ ਉਸਦੀ ਧੀ ਕਿਚਨ ਤੋ ਭ¤ਜਕੇ ਗੁਆਂਡੀਆਂ ਦੇ ਬਾਥਰੂਮ ਵਿ¤ਚ ਜਾਕੇ ਆਪਣੇ ਆਪ ਉ¤ਤੇ ਪਾਣੀ ਪਾਉਣ ਲ¤ਗ ਪਈ ਅਤੇ ਹਰਦੀਸ਼ ਉਥੋ ਭੱਜ ਨਿਕਲਿਆ। ਜਿਸਨੂੰ ਗੁਆਂਢ ਵਿ¤ਚ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਸੰਦੀਪ ਕੁਮਾਰ ਨੇ ਪਿ¤ਛਾ ਕਰਕੇ ਉਸਨੂੰ ਔਜਲਾ ਫਾਟਕ ਦੇ ਕੋਲ ਜਾ ਕੇ ਦਬੋਚ ਲਿਆ । ਇਨ੍ਹੇ ਵਿ¤ਚ ਥਾਨਾ ਸਿਟੀ ਦੇ ਐਸਐਚਓ ਇੰਸਪੇਕਟਰ ਗ¤ਬਰ ਸਿੰਘ , ਪੀਸੀਆਰ ਇੰਚਾਰਜ ਸੁਰਜੀਤ ਸਿੰਘ ਪ¤ਤੜ ਪੁਲਸ ਬਲ ਦੇ ਨਾਲ ਮੌਕੇ ਉ¤ਤੇ ਪੁ¤ਜੇ ਅਤੇ ਆਰੋਪੀ ਨੂੰ ਹਿਰਾਸਤ ਵਿ¤ਚ ਲੈ ਕੇ ਥਾਨਾ ਸਿਟੀ ਲੈ ਆਏ । ਉਥੇ ਹੀ ਝੁਲਸੀ ਹੋਈ ਕੋਮਲਪ੍ਰੀਤ ਕੌਰ ਨੂੰ ਇਲਾਜ ਲਈ ਸਿਵਲ ਹਸਪਤਾਲ ਲੈ ਕੇ ਆਏ । ਹਸਪਤਾਲ ਵਿ¤ਚ ਮਨਜੀਤ ਕੌਰ ਨੇ ਇਲਜ਼ਾਮ ਲਗਾਇਆ ਕਿ ਹਰਦੀਸ਼ ਦਾ ਉਸਦੇ ਪਤੀ ਕੁਲਦੀਪ ਸਿੰਘ ਦੇ ਨਾਲ ਜ਼ਮੀਨੀ ਵਿਵਾਦ ਚ¤ਲ ਰਿਹਾ ਹੈ , ਜਿਸਦੇ ਚਲਦੇ ਉਸਨੇ ਰੰਜਿਸ਼ਨ ਏਸਿਡ ਅਟੈਕ ਕੀਤਾ ਹੈ । ਡਾ . ਰਾਜੀਵ ਪਰਾਸ਼ਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਕੋਮਲਪ੍ਰੀਤ ਕੌਰ ਕਰੀਬ 20 ਫ਼ੀਸਦੀ ਝੁਲਸੀ ਹੈ । ਲੇਕਿਨ ਉਸਦੀ ਹਾਲਤ ਖਤਰੇ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਹੈ । ਲਡਕੀ ਦਾ ਇਲਾਜ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ । ਉਸਨੂੰ ਐਮਰਜੈਸੀ ਵਿ¤ਚ ਦਾਖਲ ਕਰ ਲਿਆ ਗਿਆ ਹੈ । ਐਸਐਚਓ ਥਾਨਾ ਸਿਟੀ ਇੰਸਪੇਕਟਰ ਗ¤ਬਰ ਸਿੰਘ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਆਰੋਪੀ ਹਰਦੀਸ਼ ਸਿੰਘ ਉਰਫ ਦੀਸ਼ਾ ਨੂੰ ਹਿਰਾਸਤ ਵਿ¤ਚ ਲੈ ਕੇ ਜਾਂਚ ਪੜਤਾਲ ਦਾ ਦੌਰ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿ¤ਤਾ ਗਿਆ ਹੈ । ਬਿਆਨਾਂ ਦੇ ਆਧਾਰ ਉ¤ਤੇ ਕਾ¤ਰਵਾਈ ਅਮਲ ਵਿ¤ਚ ਲਿਆਈ ਜਾਵੇਗੀ ।
ਤਸਵੀਰ-8ਕੇਪੀਟੀ-9
ਸਿਵਲ ਹਸਪਤਾਲ ਕਪੂਰਥਲਾ ਵਿਚ ਇਲਾਜ ਅਧੀਨ ਏਸਿਡ ਹਮਲੇ ਨਾਲ ਝੁਲਸੀ ਲੜਕੀ।

Geef een reactie

Het e-mailadres wordt niet gepubliceerd. Vereiste velden zijn gemarkeerd met *