ਬਰੁਸਲ ਨਵੇਂ ਸਾਲ ਦੀ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਹੋਈਆਂ ਕੁੱਝ ਗੈਰ ਕਨੂੰਨੀ ਵਾਰਦਾਤਾਂ ਬਾਕੀ ਸ਼ਾਂਤ

ਬਰੁਸਲ (ਰਸ਼ਪਾਲ ਸਿੰਘ) ਬ੍ਰਸਲਜ਼ ਵਿਚ ਨਵੇਂ ਸਾਲ ਦੀ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ 528 ਕਾਲਾਂ ਜਿਸ ਵਿਚ 20 ਤੋਂ ਵੱਧ ਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਅੱਗ ਲਗਾ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਅਤੇ ਕਰਫਿਓ ਤੋੜ੍ਹਿਆ ਗਿਆ। ਇਕੱਲੇ ਬਰੱਸਲਜ਼-ਈਕਸਲਜ਼ ਪੁਲਿਸ ਜ਼ੋਨ ਵਿਚ ਕਰਫਿਓ ਤੋੜਨ ਦੇ 59 ਅਤੇ 62 ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿਚ ਪਟਾਖੇ ਚਲਾਉਣ ਵਾਲਿਆਂ ਤੇ ਗੈਰ ਕਨੂੰਨੀ ਪਟਾਖੇ ਬਰਾਮਦ ਕਰਕੇ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਕੇਸ ਦਰਜ਼ ਕੀਤੇ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਇਕਸੇਲਜ਼ ਕਮਿਓਣ ਵਿਚ 13 ਅਤੇ ਲਾਕੇਨ ਵਿਚ 10 ਗੈਰ ਕਾਨੂੰਨੀ ਪਾਰਟੀਆਂ ਕਰਨ ਤੇ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਵੀ ਦਰਜ ਕੀਤੀਆਂ ਸਨ.
ਲਾਕਡਾਉਂਨ ਪਾਰਟੀਆਂ ਬ੍ਰਸਲਜ਼-ਨੌਰਥ ਜ਼ੋਨ (15 ਕੇਸ) ਅਤੇ ਬਰੱਸਲਜ਼-ਦੱਖਣ (ਇਕ ਕੇਸ) ਵਿਚ ਵੀ ਰਿਪੋਰਟ ਦਰਜ਼ ਕੀਤੀਆਂ ਗਈਆਂ। ਪਾਰਟੀਆਂ ਅਤੇ ਆਤਿਸ਼ਬਾਜ਼ੀ ਚੱਲਣ ਦੀ ਤਾਂ ਉਮੀਦ ਹੈਗੀ ਸੀ . ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਅੱਗ ਬੁਝਾਉਣਾ ਰਾਤ ਨੂੰ ਬ੍ਰਸਲਜ਼-ਇਕਸਲਜ਼ ਵਿਚ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਮੁਸ਼ਕਲ ਉਦੋਂ ਪੈ 55 ਵਾਰ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਬੁਲਾਇਆ ਕਿਓੰਕੇ ਗਲੀਆਂ ਚ ਪਏ ਫਰਨੀਚਰ ਲਈ ਅੱਗਾਂ ਲਾਈਆਂ ਗਈਆਂ ਅਤੇ ਅੱਗ ਬੁਝਾਊ ਦਸਤਿਆਂ ਨੂੰ 10 ਵਾਰ ਬੁਲਾਇਆ ਗਿਆ, ਜਿਸ ਚ ਤਿੰਨ ਘਰਾਂ ਨੂੰ ਅੱਗ ਲੱਗਣ ਦੀਆਂ ਘਟਨਾਵਾਂ ਵੀ ਸਨ। ਐਂਡਰਲੇਕਟ ਵਿਚ ਤਿੰਨ ਅਤੇ ਫੋਰਸਟ ਕਮਾਉਣ (ਏਰੀਆ) ਵਿਚ ਇਕ ਕਾਰ ਨੂੰ ਅੱਗ ਲਗਾਈ ਗਈ। ਇਕ ਵਾਟਰਮੇਲ ਬਿਫ਼ੋਰ , ਸ਼ੈਰਬੀਕ ਵਿਚ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਦੇ ਇਕ ਝੁੰਡ ਤੋਂ ਮੋਲੋਟੋਵ ਕਾਕਟੇਲ ( ਬੋਤਲ ਬੰਬ ਅੱਗ ਲਾਉਣ ਲਈ) ਫੜਿਆ, ਅਤੇ ਇਕ ਸਾਈਕਲ ਸਟੈਂਡ ਨੂੰ ਅੱਗ ਲਗਾ ਦਿੱਤੀ ਗਈ। ਅੰਤ ਵਿੱਚ, ਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਸਾਊਥ ਜ਼ੋਨ (11), ਨਾਰਥ ਜ਼ੋਨ (2), ਵੈਸਟ ਜ਼ੋਨ (2) ਅਤੇ ਮਾਰਲੋ ਜ਼ੋਨ (3) ਵਿੱਚ ਅੱਗ ਲੱਗੀ ਸੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਸ਼ੇਰਬੀਕ ਵਿਚ ਦੋ ਮੋਪੇਡਾਂ ਨੂੰ ਅੱਗ ਲਗਾਈ ਗਈ. ਫਿਰ ਵੀ ਪਹਿਲੇ ਸਾਲਾਂ ਨਾਲੋਂ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਸ਼ਾਂਤ ਰਿਹਾ ਸੀ, “ਬ੍ਰਸਲਜ਼-ਦੱਖਣੀ ਜ਼ੋਨ ਦੇ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਕ੍ਰਿਸਟੋਫੇ ਕਲੇਸੇਨਸ ਨੇ ਕਿਹਾ. “ਆਮ ਤੌਰ ‘ਤੇ, ਕਰਫਿਓ ਦਾ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸਤਿਕਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ , ਜਿਸਦਾ ਮਤਲਬ ਹੈ ਕਿ ਸਾਨੂੰ ਨਿਯਮਤ ਤੌਰ’ ਤੇ ਘੱਟ ਮੁਸ਼ੱਕਤ ਤੇ ਬਹੁਤ ਘੱਟ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨੀ ਸੀ. ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨਾਲ ਪੁਲਿਸ ਬਿੱਲੀ ਚੂਹੇ ਵਾਲੀ ਖੇਡ ਚਲਦੀ ਰਹੀ . ਜਦੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕਰ ਲਿਆ ਗਿਆ, ਤਾਂ ਸਭ ਕੁਝ ਜਲਦੀ ਸ਼ਾਂਤ ਹੋ ਗਿਆ। ”ਵਾਲੂਨ ਬਰਾਬੰਤ ਵਿਚ ਐਮਰਜੈਂਸੀ ਕਾਲ ਨੰਬਰ ਤੇ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ 12 ਤੋਂ 07.00 ਵਜੇ ਵਿਚ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ 305 ਹੋਰ ਦੇ ਨਾਲ 300 ਤੋਂ ਵੱਧ ਕਾਲਾਂ ਆਈਆਂ. ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਚਿੰਤਤ ਨਾਜਾਇਜ਼ ਪਟਾਕੇ, ਅਲਕੋਹਲ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਅਤੇ ਘਰੇਲੂ ਝਗੜਿਆਂ ਦੇ ਸਨ। ਲੀਜ ਵਿਚ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਤਿੰਨ ਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਲੱਗੀ ਅੱਗ ਨਾਲ ਨਜਿੱਠਣਾ ਪਿਆ, ਹਾਲਾਂਕਿ ਇਕ ਵੱਡੀ ਹਾ ਹਾਊਸਿੰਗ ਅਸਟੇਟ ਵਿਚ ਇਕ ਅਨੁਮਾਨਤ ਗੜਬੜੀ ਦੀ ਆਸ ਸੀ ਪਰ ਜਿਆਦਾ ਹੋਇਆ ਕੁਝ ਵੀ ਨਹੀਂ ਜਦੋਂ ਜ਼ਮੀਨੀ ਪੱਧਰ ‘ਤੇ ਸਥਾਨਕ ਪੁਲਿਸ ਸਥਿਤੀ ਨੂੰ ਠੀਕ ਕਰਨ ਵਿਚ ਕਾਮਯਾਬ ਹੋ ਗਈ। ਐਂਟਵਰਪ ਵਿੱਚ, ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਤਿੰਨ ਗੈਰ ਕਾਨੂੰਨੀ ਲੋਕਡੌਨ ਪਾਰਟੀਆਂ ਨੂੰ ਰੋਕਿਆਂ ਅਤੇ 30 ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ , ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਕਿ ਨਵਾਂ ਸਾਲ ਪਹਿਲੇ ਸਾਲਾਂ ਨਾਲੋਂ ਵਧੇਰੇ ਸ਼ਾਂਤ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਈਸਟ ਫਲੇਂਡਰਜ਼ ਵਿੱਚ ਏਲਸਟ ਨੇੜੇ ਲਾਡੇ ਵਿੱਚ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਇੱਕ 59 ਸਾਲਾ ਔਰਤ ਦੀ ਲਾਸ਼ ਮਿਲੀ ਜਿਥੇ ਗੈਰਕਾਨੂੰਨੀ ਪਾਰਟੀ ਲਈ ਛਾਪੇਮਾਰੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ। ਮੌਤ ਦੇ ਕਾਰਨਾਂ ਦਾ ਪਤਾ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਤੋਂ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਪਾਰਟੀ ਵਿਚ ਹਿੱਸਾ ਲਿਆ ਸੀ।

Geef een reactie

Het e-mailadres wordt niet gepubliceerd. Vereiste velden zijn gemarkeerd met *